ขอคำแนะนำกล้องวงจรปิดหน่อยค่ะ

กระทู้สนทนา
ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ พอดีจะติดกล้องวงจรปิดที่บ้านเป็นลักษณะทาวโฮมส์หลังริมค่ะ 
มีคำถามต้องการคำแนะนำหน่อยค่ะว่าควรติดตั้งเป็นกล้องวงจรปิดที่เดินสายบันทึกลงเครื่อง
หรือเป็นแบบที่ซื้อติดตั้งเองทั่วไปแบบ xiaomi, vstarcam อะไรแบบนี้ดีคะ มันแตกต่างกันมากไหมคะ 
หรือแยกเป็นคนละแบบระหว่างภายในและภายนอก กะว่าจะติดตรงส่วนทางเดินบันไดหาจุดที่สามารถมองได้
ครอบคลุมหน้าห้องชั้นบน ที่อยากได้คือแบบภายนอกค่ะไว้ติดหน้าบ้าน และด้านข้าง ที่ดูๆ เป็นแบบบันทึกลงเครื่อง
ส่วนใหญ่เหมือนหมุนไม่ได้ (หรือเปล่าคะ หรือเราหาข้อมูลยังไม่เยอะพอ) งบประมาณก็ 10,000 - 15,000 +- 
กรณีเป็นแบบเดินสายค่ะ แต่ถ้ามันไม่แตกต่างกันมากหรือสำหรับบ้านทั่วไปไม่ใช่ออฟฟิศหรือร้านค้าใช้แบบธรรมดาได้
ถูกลงมาอีกก็ดีค่ะ แหะๆ ที่ต้องการตอนนี้ (อาจจะไม่ต้องครบทุกข้อถ้าได้ก็ดี) 

1. แพนหมุนได้เพื่อไว้ส่องรอบๆ 
2. เปิดดูผ่านแอพได้ 
3. จับการเคลื่อนไหวและส่งแจ้งเตือนได้ 
4. ถ้ามีเสียงไซเรนที่สามารถกดที่ตัวแอพให้ดังได้ก็ดีค่ะ 
5. พูดคุย 2 ทางได้ (ตัวด้านข้างไม่จำเป็น แต่หน้าบ้านอยากได้พูดคุยได้)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่