ผู้ประกันตนมาตรา39 ไม่สามารถสมัครบัตรเครดิตได้หรอคะ?

กระทู้คำถาม
สอบถามผู้รู้ค่ะ เนื่องจากจขก.ได้ยื่นสมัครบัตรผ่านเว็ปของKTC ไป สักพักมาพนง. โทรมาสอบถามรายละเอียดเอกสารเงินเดือน
เงินเดือนเกิน15,000บาท มีหนังสือรับรองเงินเดือน แต่พอพนง.ถามถึงการส่งประกันสังคม เราบอกประกันตนเองเป็นมาตรา39 ธนาคารก่บอกว่าไม่เข้าเงือนไขไม่สามารถทำได้

อยากทราบว่าเป็นเหมือนกันทุกธนาคารรึป่าวค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่