สอบถามเรื่อง Iphone 12 pro ชาร์จแบตแล้วร้อน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ

เราซื้อ Iphone 12 Pro มาวันแรกชาร์จแบตไม่เป็นอะไร พอแบตเริ่มเหลือ 20% เราก็ชาร์จด้วยหัวชาร์จ w20 ของ apple แล้วเครื่องมันร้อนอ่ะค่ะ พอจนถึงแบต 70-80% 
เครื่องก็หายร้อน เราถอดเคสชาร์จก็เป็น และไม่ได้เล่นระหว่างชาร์จเลย ตอนใช้โทรฯ หรือเล่นตามปกติเครื่องก็ไม่ร้อน  หลังจากนั้นก็ลองชาร์จตอนแบตเหลือ 40% ก็ยังร้อนนะคะ สรุปคือร้อนแค่ตอนเริ่มชาร์จ และเย็นลงตอนแบตใกล้จะเต็ม  อายุการใช้งาน 1 สัปดาห์

เราก็ทำตามวิธีแก้เกือบทุกอย่างในพวกกระทู้หรือยูทูปที่เขาแนะนำก็ยังไม่หายร้อนนะคะ

อยากทราบว่ามีใครที่ใช้ Iphone 12 Pro หรือ Pro Max ที่เป็นแบบนี้บ้าง มีวิธีแก้ยังไง ควรรีเครื่อง หรือส่งเคลมดีไหมคะ?

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่