บลูทูธเปิดใช้งานเองตั้งแต่ใช้Smart watch และ ear pods

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ จขกท.ใช้โทรศัพท์ Android vivo v9ค่ะ ซื้อนาฬิกา smart watch กับ หูฟังไร้สายมาใช้ ตั้งแต่นั้นมา บลูทูธก็เปิดใช้เองตลอดเลย ทำให้หงุดหงิดมากบางทีเราต้องการพักเครื่องเนื่องจากกินแบตพอสมควร หาวิธีในเน็ตแล้ว ลบชื่อที่เชื่อมก็แล้วมันก็ยังขึ้นเองค่ะ ใครพอจะมีแนวทางอื่นๆบ้างคะ ชี้แนะด้วย เพี้ยนไฟลุก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่