ทำไม Google Drive ดูไฟล์ในหมวด recent ไม่ได้

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับทุกท่าน  ผมต้องการความช่วยเหลือครับ 

ตอนนี้ผมใช้ Gmail ธรรมดาแบบฟรีอยู่  ซึ่งจะมี Google Drive ให้ใช้   แต่ผมพบปัญหาคือ เวลาที่ผมเพิ่มไฟล์ หรือ เปิดดูไฟล์อะไรก็ตามใน Google Drive มันจะไม่ขึ้นแสดงในหมวด recent เลย  ไม่ทราบว่ามันคือปัญหา  หรือว่าเป็นเรื่องปกติของ Google Drive แบบฟรี  ที่ไม่สามารถดูไฟล์ในหมวด Recent ได้ครับ    ในหมวด recent ตอนนี้ค้างแต่ไฟล์เก่าๆ ที่ผ่านมานานมากแล้ว  เหมือนกับว่าจะไม่อัพเดทของใหม่เลย  

สิ่งที่สังเกตว่าผิดปกติคือ  วันที่ของไฟล์ ก็แปลกๆ ด้วยครับ  

ผมมีอีก account ที่เป็น G-Suite สามารถดูไฟล์ในหมวด recent ได้ตามปกติ  ไม่มีปัญหาอะไร
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่