อยากทำธุรกิจระหว่างประเทศเรียนอะไรดี?

กระทู้คำถาม
คือเรากำลังจะต่อม.4ค่ะ
สายที่คิดว่าอยากเข้าคือศิลป์-อิ้ง
และก็ศิลป์ธุรกิจค่ะ

แต่เรากำลังลังเล​ว่า
1.จะเรียนสายศิลป์-อิ้งก่อนพอตอนปริญญาตรี​ถึงเรียนบริหารธุรกิจ
(คิดไว้ว่าถ้ามีพื้นฐานอังกฤษ​ที่แน่นการทำธุรกิจ​ระหว่างประเทศ​จะดีกว่าหรือถ้าเป็นพนักงานหลายๆบริษัท​ต้องการคนที่มีพื้นฐาน​ภาษาดี)​

หรือว่า
2.เรียนศิลป์ธุรกิจและไปต่อปริญญาตรีบริหารธุรกิจต่อ
(คิดไว้ว่าถ้ามีพื้นฐาน​ตั้งแต่มัธยม​แล้วไปต่อปริญญาตรี​เราจะมีพื้นฐาน​ที่ดีสามารถเข้าใจสิ่งต่างๆที่เรียนได้เร็วขึ้น)​

หรือถ้ามีแพลนต่อป.โทด้วยเลือกการเรียนแบบ1or2อันไหนดีกว่ากันคะ?

ปล.เราอยากทำธุรกิจ​ระหว่างประเทศ​ค่ะ

ทุกคนคิดว่าแบบไหนดีกว่ากันคะ?
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่