มีเเม่ๆคนไหนเลือกฝากครรภ์เองที่คลินิกไกล้บ้าน เเล้วเลือกคลอดที่รพ.เอกชน อีกที่ ไหมคะ? ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดีไหม?

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 8 วีค ยังไม่ไปฝากครรภ์เลยค่ะ (ทุกอย่างปกติดี) เราซื้อเเคลเซียมกับโฟลิคมาบำรุงเอง จะไปฝากครรภ์เเละซาวด์ดูลูก ตอน 10 วีค 

เราเลือกคลินิกไกล้บ้านในการฝากครรภ์  เเละ วางแผนจะย้ายไปรพ.เอกชนที่ไกลจากบ้านไปอีกหน่อย ตอนอายุครรภ์ได้ 8 เดือนค่ะ เเละ จะผ่าคลอดที่นั่น จ่ายตามเเพ็คเกจผ่าคลอด เลือกหมอผ่าคลอดเอง มีไว้ในใจเเล้วว่าใคร เเละ ตอนที่เราโทรไปสอบถามข้อมูล พยาบาลก็เเนะนำเหมือนกับข้างต้นเลยว่า เลือกคลอดที่นี่ เเต่ไปฝากครรภ์ที่อื่นได้ตามที่สะดวก-------------เเต่เราก็อดกังวลใจไม่ได้ว่าเขาจะทรีทเราเท่าเทียมกับลูกค้าคนอื่นที่ไปฝากท้องตั้งเเต่วันเเรกตลอดจนคลอดกับทางรพ.หรือไม่ 

เราเลือกฝากครรภ์ที่คลินิก รักษ์นรี คลินิกสำหรับสุภาพตรี เเละ คนท้องเฉพาะด้าน 
มีใครเคยไปฝากครรภ์ที่นี่ไหมคะ? เลือกคุณหมอท่านใดคะ? ค่าใช้จ่ายเเต่ละเดือนเท่าไหร่? บริการดีไหม?
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่