Iphone12 สีที่เลนส์ลอกเอง สามารถเคลมได้มั้ยครับถ้าเคลมได้ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่า iphone 12 ผมซื้อมาจากais ใช้มาเดือนนึงไม่เคยตกหล่น เมื่อวาน ผมก็เอามาเช็ดทำความสะอาดตามปกติช่วงนี้ ผมก็เห็นรอยเปื้อนที่ข้างเลนส์ ที่ข้างเลนส์
ผมก็เช็ดปกติ ด้วยผ้าเช็ดแว่น สีหลุดออกมาเห็นเนื้อในเลยครับ

รอยขาวๆที่ข้างเลนส์ ตอนแรกผมก็ เอ๋!!!!โดนไรขูด 

พอเห็นรอยแรกผมนึกว่าฝุ่นเข้าไปติดมั้งเลยลองเช็ดต่อ ผลที่ได้มันกระเทาะต่ออีกรอยซะงั้น คือตอนแรกผมมานั่งคิดโดนไรขูด ถ้าขูดมันต้องโดนเลนส์ก่อนสิเพราะจุดถลอกมันอยู่ต่ำกว่าเลนส์

ไอ้รอยเปื้อนที่ว่าคือมันเหมือนรอยสีพองขึ้นมาครับ แล้วอีกฝั่งก็เป็นเหมือนกัน

แบบนี้สามารถเคลมได้มั้ยครับ ถ้าได้ผมต้องไปที่ais หรือicare ต้องเสียค่าใช้จ่าย อะไรมั้ยครับเนื่องจากเพิ่งใช้มาแค่เดือนกว่า
เนื่องจากสาขาที่ผมซื้อมาไม่ได้ใกล้บ้านครับเลย ลองมาสอบถามขอข้อมูลดูก่อนครับเนื่องจากไม่เคยเคลมครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่