เจ้าพ่อมาเฟีย สมัยนี้หมดไปแล้วหรอครับ

กระทู้คำถาม
มาเฟียอิตาลีเหมือนในหนังthe irishman,legend,the untouchables,the god father,pablo escobar 

ที่มาคุมอเมริกา คุมนิวยอร์ก หรือมาเฟียในโคลอมเบีย ที่เขาฆ่าคนกลางเมือง ทำธุรกิจมืดขายยา เก็บค่าคุ้มครอง ปล่อยเงินกู้ มีหุ้นกาสิโน เปิดผับ โสเภณี ส่งอาวุธสงคราม ฯลฯ สมัยนี้มันหมดไปแล้วหรอครับ ไม่นับพวกมาเฟียเล็กๆน้อยๆนะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่