อยากสอบถามใครเคยถอดซิลิโคนแบบเสริมโอเพ่นบ้าง

กระทู้คำถาม
คือเราไปเสริมจมูกแบบโอเพ่น ตอกฐาน ตะไปฮัมฟ์ รองเนื้อเทียม มา แล้วเรารู้สึกไม่ชอบที่มีสิ่งแปลกปลอมอยู่ในหน้า มันเกะกะ ทำอะไรก็ไม่สะดวก ซึ่งก่อนหน้าอยากเสริมจมูกมาก จมูกเราไม่ค่อยมีสัน เท่าไหร่ ตอนก่อนทำ พอทำเสดก็ดูไม่ต่างจากเดิมมากเท่าไหร่ เพราะเนื้อน้อยมากตอนนี้อยากถอดออกค่ะ เสริมมาไม่นาน ประมาณ 15 วัน  เลยอยากจะเอาออกค่ะ ถ้าเราเอาออกฐานกระดูกที่เราตอกมันจะแคบลงเยอะมั้ยคะ กังวลใจมากตั้งแต่วันที่ทำแล้วค่ะ แอบคิดในใจไม่น่าหาเรื่องทำเลย ถ้าเอาออกมันจะน่าเกียดมั้ยคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่