จะเรียกมันว่าอะไรก็แล้วแต่ครับ

กระทู้คำถาม
แต่ผมเรียกมันว่ากลยุทธ ถ้ามี ได้ เสมอตัว เสีย ผมยกตัวอย่าง 7 แล้วกันมันกำลังฮิตน่าจะมีคนถือตัวนี้พอสมควร ถ้า ปตท เอาออกจากปั๊มแล้วเอาร้านอื่นมาแทนผมเรียกว่าเสียแล้วกัน  สมมุตินะครับว่า ปตท เอาออกจริง มันก็จะเสียครับ ถ้าไม่เอาออกมันจะเสมอตัว ไม่มีได้เลย ถ้า 7 ยังไม่เข้าซิถ้าเข้า ปตท คือได้นะครับ  มันจะกลายเป็น ได้ กับเสมอตัว  เสมอคือเหมือนเดิมครับ นี่ไม่ได้พูดถึงเรื่องอื่นนะครับสมมุติเรื่องอื่นเหมือนเดิมหมด เรื่องยอดขายหรืออะไรก็ว่ากันไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่