ถามเรื่องยื่นรับเงินประกันสังคม จากการว่างงานหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ปีที่แล้ว เดือนมีนาผมว่างงาน แล้วรายงานตัวในเว็บกรมการจัดหางาน แล้วได้เงินครบแล้ว 3 เดือน
3 ครั้งแล้ว

**ล่าสุด 30 ธันวา 63 ผมเพิ่งลาออกจากงาน 
ผมจะลงทะเบียน รับเงินได้อีกไหมครับ 

1. ต้องไปยื่นใบ สปส 2 ที่ กรมการจัดหางานอีกไหม เพราะครั้งแรกที่ได้เงิน เคยยื่นไปแล้ว
2. ต้องไปส่งเอกสาร พวก bookbank, บัตรประชาชน ที่สำนักประกันสังคมใหม่ไหมครับ เพราะครั้งแรกที่ได้เงินก็เคยยื่นไปแล้ว 
3. ตอนนี้ผมกดรายงานตัวครั้งแรกในเว็บ วันที่ 19 มกราไปแล้ว 

อยากถามว่าแค่กดรายงานตัวในเว็บครบ 3 ครั้งก็ได้เงินครับเลยไหมครับ หรือต้องไปทำเรื่องใหม่หมดเลย

ผมโทรไป จัดหางาน กับ ประกันสังคมไม่เคยมีคนรับสายเลยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่