เปลี่ยนวีซ่านักเรียนเป็นวีซ่าแต่งงาน USA

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ลองหาข้อมูลในหลายๆ กลุ่มบ้านคนไทยในอเมริกาแต่ส่วนใหญ่จะมาจากไทย หรือยื่นเรื่องที่ไทย เลยไม่ตรงตามที่วางแผนไว้
ส่วนตัวจบปริญญาใบแรกแล้ว เพราะโควิดเลยได้ยืดเวลาของทุน เลยตัดสินใจเรียนใบที่สองต่อ และจะจบใบที่ 2 อีก ปีครึ่ง ตั้งใจอยากจะเรียนต่อเข้าโปรแกรมในระดับดอกเตอร์ค่ะ แต่แฟนเห็นค่าเรียนแล้วบอกว่า แต่งงานกันก่อนดีไหม อยากให้ค่าเรียนถูกลง จขกม. จะได้ไม่ต้องทำงานหนักพร้อมเรียนไปด้วยแบบที่ทำตอนนี้ จะได้มีเวลาอยู่ด้วยกันมากขึ้นค่ะ เลยอยากสอบถามว่าควรจะวางแผนยังไงดีคะ 
ปล. โปรแกรมเริ่มช่วงซัมเมอร์ 2022 ค่ะ คือพอจบใบที่ 2 ตอนพฤษภา แล้วก็จะได้เรียนต่อเลยในกรณีที่สอบติดนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่