Google แจก iPhone 11 Pro จริงหรือหลอก?

กระทู้คำถาม
ผมกำลังอ่านบทความเล่นไปเรื่อยเปื่อย แต่แล้วอยู่ดีๆก็มี Pop-up เด้งขึ้นมาพร้อมกับโลโก้ของGoogle Chrome เขียนว่า คุณคือผู้โชคดีได้สิทธิ์ลุ้น iPhone 11 Pro เพียงแต่ตอบแบบสอบถามก็มีสิทธิ์ลุ้นบลาๆๆๆ ผมเลยกดเข้าเว็บไซต์นั่นอย่างไม่ลังเลเพราะคิดว่าถึงแม้จะไม่ได้ของรางวัล แต่ถ้า Google อยากได้ Feedback จากผม ผมก็ยินดี แล้วผมก็เข้าไปตอบคำถามซึ่งมีแค่5-6ข้อจนเสร็จ จากนั้นเขาก็ทำการลุ้นรางวัลให้ผม แต่น่าเสียดายเพราะผมไม่ได้รางวัลเป็นมือถือฟรี แต่ก็ยังมีรางวัลปลอบใจคือ ได้สิทธิ์ซื้อ iPhone 11 Pro ในราคาไม่ถึงหลักร้อย ผมดีใจมากและรีบเข้าไปทำการสั่งซื้อทันที จนถึงขั้นตอนกรอกข้อมูล ชื่อ,ที่อยู่,อีเมล ในขณะที่ผมกำลังกรอกข้อมูลอยู่ก็เกิดเอะใจขึ้นมาว่า "มันง่ายไปป่าววะ มือถือเครื่องละตั้งหลายหมื่น แต่เราได้สิทธิ์ซื้อในราคาไม่ถึงร้อยเนี่ยนะ!?" ผมก็เลยหยุดกรอกข้อมูลส่วนตัว แล้วก็มาตั้งกระทู้นี่แหละครับ😅 ซึ่งคำถามก็คือตามชื่อกระทู้เลยครับ จริงหรือหลอก? Googleจัดกิจกรรมนี้ขึ้นมาจริงหรือ? ใครเจอแบบนี้บ้าง? ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ😊

ปล. จริงๆผมมีรูปนะ แต่เขียนเสร็จแล้วพึ่งมารู้ว่าบัญชีผมเอารูปมาลงไม่ได้😂 จะเพราะอะไรก็ไม่รู้นะแต่เอาเป็นว่าถ้าหาวิธีได้จะมาแก้ไขกระทู้แล้วเอารูปให้ดูนะครับ😁
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่