ระหว่าง BMW 320d M Sport กับ Audi Q3 35 TFSI S line

กระทู้คำถาม
ข้อแตกต่าง คุณสมบัติที่โดดเด่นที่เราหามานะคะ
BMW 320d M Sport (2,549,000)
มี Parking assistant
ขับเคลื่อน 2 ล้อหลัง
190 แรงม้า
ใช้เครื่องยนต์ดีเซล
เกียร์อัตโนมัติ 8 จังหวะ

Audi Q3 TFSI S Line (2,499,000)
ไม่มี Parking Assistant 
ขับเคลื่อน 2 ล้อหน้า
150 แรงม้า
ใช้เครื่องยนต์เบนซิน
เกียร์อัตโนมัติ S tronic 6 จังหวะ

สาเหตุที่เราตัดใจจากน้องอาวดี้ไม่ได้ เพราะตัวจริงน้องสวยมากค่ะ และใจจริงเราอยากได้รถที่ยกสูงขึ้นมาโดยตลอด
ส่วนตัวไม่ได้ขับรถซิ่ง ขับในเมืองค่ะ ชอบรถทัศนวิสัยดี
ก่อนหน้านี้มอง volvo xc40 recharge มา แต่ตัดใจเพราะเรื่องพวงมาลัยเบาและไม่ค่อยถูกใจการดีไซน์ บวกกับศูนย์น้อยเกินไปค่ะ
มีคนชมเรื่องช่วงล่างและพวงมาลัยบีเอมเยอะมาก ส่วนอาวดี้หารีวิวไทยยากมากค่ะ ใครมีประสบการณ์แชร์ได้นะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่