มือใหม่เทรด CFDs ช่วยดูยอดซื้อขายให้หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
คือผมต้องการเทรด CFD หุ้นน่ะครับ เลยว่าจะลองก่อนสัก 9000 บาท ไปดูวิธีการเทรดกับโบรกเกอร์ต่างๆ เห็นว่าของ etoro ดูง่ายใช้ง่ายมากเลย
แต่ผมสมัครไม่ผ่านสักที เลยต้องมาหาโบรกอื่น เลยไปจบที่ IC markets เทรดผ่านโปรแกรม Metatrade 5 เพราะจะทำผ่าน web trader มันก็ล็อคอื่นเข้าเซิฟเวอร์ไม่ได้ ผมซื้อสัญญาหุ้นของ aurora canabis มาครับ แต่มันดูรายละเอียดบัญชีหรือข้อมูลผู้ใช้ไม่ได้เลย หรือมันทำยังไง พอกดซื้อไปเค้าก็จะส่งใบ
สรุปการซื้อขายมาให้ แต่ผมไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร เรื่อง free margin แล้วสรุปว่าผมซื้อสัญญามาได้ 295 usd จริงไหมครับ ผมก็งงกับระบบมัน พี่ช่วยอธิบายใบสรุปการซื้อให้ฟังหน่อยสิครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่