สงสัยการแต่งงานกับคนเกาหลีและอาศัยอยู่เกาหลีแบบถาวร

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือเรามีข้อสงสัยเกี่ยวกับการแต่งงานกับคนเกาหลีและอาศัยอยู่ในเกาหลีถาวรค่ะ

1.ถ้าทำเรื่องจดทะเบียนสมรส และทำเรื่องวีซ่าแต่งงานF6 ผ่านเรียบร้อยแล้ว เราสามารถอยู่เกาหลีได้โดยถาวรเสมือนคนเกาหลีเลยไหมคะ

2.นอกจาก2สิ่งด้านบนมีอะไรที่ต้องทำอีกไหมคะ

3.วีซ่าF6เราต้องต่ออายุทุกๆปีตลอดชีวิตที่อยู่ที่นั่นเลยไหมคะ

4.งานแต่ง ต้องจัดก่อนหรือหลังขอวีซ่าแต่งงานF6คะ

หากมีข้อมูลแนะนำเพิ่มเติม รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่