จะลดนํ้าหนัก ผมกินประมาณนี้ ออกกําลังกายเท่านี้พอไหม

กระทู้คำถาม
คือผมจะลดนํ้าหนักตอนนี้ผมหนัก 90 กก. สูง 168 ค่า BMR 1900 ค่า TDEE 2300 กินวันล่ะ 1900แคลพอดี ตอนแรกวิ่งวันล่ะ300แคลแต่พอวิ่งแล้วเจ็บเข่า  เลยเปลี่ยน ตอนนี้เปลี่ยนมา เดินออกกําลังกายตอนเช้า 200แคล ตอนเที่ยงทําพวก แพลง วิดพื้น ซิดอัพ อะไรจําพวกนี้อีก 120 แคล ตอนเย็นเดินออกกําลังกาย อีก 200 แคล มันOK ไหมครับ เพราะตอนวิ่ง วิ่งแล้วเจ็บเข่า เลยเปลี่ยนมาเดินแทน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่