เวลาเครียดมากๆ ชอบทำร้ายตัวเอง ควบคุมตัวเองไม่ได้ บางทีร้องไห้ไม่มีเหตุผล เป็นอะไรคะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราอยากรู้ว่าตอนนี้เรากำลังเป็นอะไร เวลาเราเครียดมากๆเเล้วหาทางออกไม่ได้ ชอบทำร้ายตัวเอง บางทีมันรู้สึกตัวนะคะ เเต่มันคุมตัวเองไม่ได้ บางครั้ง อยู่เฉยๆ อารมณ์ก็ดิ่งเอง เศร้าเอง ร้องไห้เองทั้งๆที่ไม่ได้มีเรื่องอะไร เมื่อก่อนมีเรื่องเครียดบ่อยมากค่ะ  เเล้วเวลาโกรธใครมากๆ เราก็คุมตัวเองไม่ได้เหมือนกัน จะมือสั่นตัวสั่นไปหมด บางทีโกรธจนน้ำตาไหลเเล้วร้องไห้  ถ้าโกรธหรือโมโหจนทำอะไรไม่ได้ บางทีก็ชอบตบตีทำร้ายตัวเอง ระบายอารมณ์กับตัวเอง อยากไปหาหมอมากๆ ไปปรึกษาจิตเเพทย์มากๆ เลยลองมาถามในนี้ดูก่อน 🥺🥺
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่