ขอใบสด.9 นี้ใช้เวลานานขนาดไหนครับ

กระทู้คำถาม
ผมยื่นขอใบสด.9 ไปช่วงปลายเดือนธันวา แต่สัสดีบอกว่าต้องยื่นเรื่องไป จว. ที่ทะเบียนบ้านพ่อผมอยู่ (พ่ออยู่อีก จว.นึง ไม่ได้อยู่ด้วยกันแล้วตั้งแต่ผมเกิด) เขาบอกจะโทรมาเรียกไปอีกทีนึงให้แม่ไปยืนยันว่าไม่ได้อยู่ด้วยกันกับพ่อ ผ่านมาจนถึงตอนนี้เขายังไม่โทรมาเรียกเลยครับ ต้องใช้เวลาดำเนินการขนาดไหนครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview