พระเจ้าอยู่ที่ดาวไหนครับ

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อ 6 ปีที่แล้ว ผมได้พบกับผู้หญิงคนนึง ซึ่งในสายตาผมเธอน่ารักมาก  
ผมเจอเธอโดยบังเอิญ โดยที่ผมเป็นฝ่ายเห็นเธอ  แต่เธอไม่ได้เห็นผม
ผมอยากจะเข้าไปคุย ติดอยู่ที่ว่า ผมไม่กล้าเข้าไปคุย และไม่มีเหตุผลที่จะเข้าไปคุยด้วย
สุดท้ายผมก็ไม่ได้คุยกับเธอ  แต่ก่อนจะแยกจากกัน ช่วงนั้นผมคิดอะไรบ้าๆขึ้นมาอย่างนึง

" ถ้าพระเจ้ามีจริง  ช่วยให้ผมได้คุยกับผู้หญิงคนนี้หน่อยสิ "   

ทั้งที่จริงๆแล้วผมไม่ได้นับถือพระเจ้าหรือศาสนาด้วยซ้ำ
หลังจากนั้นผมก็ไม่ได้เจอผู้หญิงคนนี้อีกเลย  จนเวลาผ่านไป 6 ปี
เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา  อยู่ดีๆก็มีเหตุให้ผมได้คุย line กับผู้หญิงคนหนึ่ง ซึ่งเราติดต่อกันด้วยเรื่องงาน ( รูปโปรไฟล์ใน line เธอไม่ได้โชว์ให้เห็นหน้า )
และผมก็นัดเจอเพื่อจะคุยเรื่องงาน  ซึ่งก็ปรากฎว่าพอไปเจอผมตกใจมากเพราะ คนนี้คือ ผู้หญิงคนที่ผมเคยเจอเมื่อ 6 ปีที่แล้ว
สุดท้ายผมก็ได้คุยกับเธอแบบงงๆ เพราะว่ากันตามจริง มันแทบไม่มีเหตุที่เราจะได้เจอหรือคุยกันด้วยซ้ำ   แถมสายงานที่ผมกับเธอทำ มันคนละสายแบบไม่ได้ใกล้เคียงกันด้วยซ้ำ

ดังนั้นคำถามผมคือ  ถ้าพระเจ้ามีจริงแล้วท่านได้รับคำอธิฐานของผมเมื่อ 6ปีที่แล้ว  โดยสมมุติให้คำอธิฐานของผม มีค่าเทียบเท่าความเร็วแสง
พระเจ้าน่าจะอยู่ที่ดาวไหนครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่