แหวนพัง มีที่ไหนรับซ่อมไหมครับ

เมื่อวานนี้ผมได้เอาแหวนไปซ่อมครับ ก็ตกลงกันว่าให้ทิ้งไว้ที่ร้านหนึ่งวัน แต่วันนี้พอผมไปเอา ทางร้านก็แจ้งมาว่าแหวนหักซ่อมไม่ได้เพราะเป็นแหวนที่ทำจากตะกั่ว ส่วนตัวผมไม่มีความรู้ด้านนี้ครับ เห็นเค้าบอกซ่อมไม่ได้ผมก็ไปต่อไม่ถูก ก็รับซากมาทั้งอย่างนั้น ผมเลยอยากมาถามว่าเราสามารถเอาซากพวกนี้ไปหลอมแล้วขึ้นวงใหม่ได้ไหมครับ หรือมีวิธีไหนบ้างที่สามารถทำให้กลับมาเหมือนเดิมได้ แหวนไม่ได้มีมูลค่านะครับ วงละ 10-20 บาท แต่มันมีคุณค่ากับผมมากจริงๆ จะต้องทำยังไงก็ไม่เกี่ยงครับ 
ปล.ทางร้านเขารับผิดชอบทำวงใหม่มาให้อยู่นะครับ แต่มันก็ไม่ใช่ของเดิมอยู่ดี
ปล.2 ถ้าแท็กผิดห้องต้องขออภัยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview