เราแต่งงานกับชาวตุรกี​และต้องการกลับไปอยู่เมืองไทย ที่บ้านเกิด.

กระทู้คำถาม
รบกวนถามหน่อยค่ะว่า ต้องการกลับไทยและนำสามีไปอยู่ที่ไทยด้วย มีขั้นตอนและเอกสารอะไรบ้าง เพื่อขอพำนักในไทย เรากับสามีชาวตุรกี แต่งงานที่ตุรกี​เรียบร้อย​แล้ว และถ้าจะไปอยู่ไทยต้องทำอย่างไรบ้าง และต้องใช้เงินมากไหม ขอวิธีในการดำเดินการเรื่องวีซ่า​และขั้นตอนต่างๆในการจัดทำเอกสาร เราเองที่อยากกลับไปอยู่เมืองไทย รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะค่ะ 
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่