คนที่ติดเชื้อ HIV มีอาการอย่างไรหรอครับ

ผมเคยถูกข่มขู่ว่าถ้าหากไม่ให้เขาออรัลเซ็กส์จะแฉเรื่องๆนึง และผมก็ติดใจนี้มาตลอดอยากทราบถึงอาการเบื้องต้นหรือระยะแรกๆครับ ว่ามีอาการอย่างไรบ้างถึงได้ไปตรวจครับ หรืออาการอะไรสักอย่างที่คนที่ติด HIV และได้ไปตรวจครับ ตอนนี้เวลาเกิดอาการผิดปกติอะไรก็จะกังวลน้อยใหญ่ตลอดครับ เพราะหาข้อมูลมามาก 
และทราบว่าการถูกออรัลนั้นติดยาก แต่บุคคลคนนั้นเขาใส่เหล็กจัดฟันครับ เลยคิดว่าเขาอาจจะมีแผลในปาก (ที่ไม่ได้ตัดสินใจไปตรวจเพราะ อายุแค่ 19 ปี ถ้าเกิดติด ยังไม่อยากบอกพ่อแม่ครับ กลัวท่านจะเครียด อยากรับผิดชอบตัวเองต่อไปครับ)
ปล.ผมเป็นคนขี้กังวลครับ ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่