วิธีการล็อคไฟล์วิดีโอ ไม่ให้อัดทับสำหรับกล้องรถยนต์ Thinkware X550

อยากถามผู้ที่ใช้งานกล้องรถยนต์ Thinkware X550 ค่ะ
ขณะที่กำลังขับรถ แล้วเกิดเหตุการณ์กระทันหัน แต่ไม่ได้ชนกัน อาจจะแค่เบรกกระทันหัน มีการปาดหน้ากัน มีเหตุการณ์ของรถคันอื่นชนกันตรงหน้า
แล้วเราต้องการเก็บไฟล์วิดีโอขณะนั้นไว้ในกล้อง โดยไม่ให้มีการอัดทับ เราจะต้องกดปุ่มไหนเพื่อเป็นการล็อคไฟล์คะ?
เพราะเนื่องจากไม่มีการชนกันของตัวรถ ระบบจึงไม่ได้บันทึกไว้ในตัวของ Incident ค่ะ
พยายามอ่านคู่มือการใช้ตรงไหนก็หาฟังก์ชันนี้ไม่เจอค่ะ
ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่