เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ว่าด้วยเรื่องของอณุญาตควบคุมโดรน

พอดีผมซื้อโดรนมาตัวหนึ่ง ราคาก็เอาเรื่องอยู่แล้วพอมาถึงขั้นตอนการขออณุญาต ผู้บังคับอากาศยานโดรนเค้ามีให้ติกว่าไม่เคยโดนคดียาเสพติด แต่ผมดันเคยโดน เมื่อ7ปีที่แล้ว ไม่ทราบว่ามีใครพอจะทราบมั้ยคับว่าผมจะขอผ่านหรือเปล่าผมกังวลมากเลยเรื่องมันก็นานมากแล้ว เค้าจะลดหย่อนได้หรือเปล่าครับ หรือมีใครเคยโดนคดีแล้วขอผ่านบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่