อยากเรียนการสอนภาษาอาหรับมฟน.ค่ะ นอกจากจะได้เป็นครูเเล้วเป็นอะไรได้บ้างคะ

คือชอบภาษาอาหรับค่ะ เเต่ไม่รู้ว่าอนาคตจะทำงานอะไรดี ครูก็เป็นหนึ่งช้อยส์ ที่จะเป็นค่ะ เเต่ก็อยากเป็นล่ามเเปลภาษาที่รพ.ด้วย ประเด็นก็คืออยากรู้ว่าคนที่จบสาขานี้มีไหมคะที่เป็นล่าม 
 ถ้าถามว่าทำไมไม่ไปเรียนหลักภาษาไปเลย น่าจะมีโอกาสที่จะได้เป็นล่ามมากกว่า มีเหตุผลส่วนตัวอีกทีค่ะที่ไม่อยากเรียนหลักภาษา อยากเรียนการสอนไปเลย 😁 
เอาเป็นว่าขอช่วยนศ.มฟน.ที่เรียนสาขานี้ ช่วยตอบด้วยนะคะ นุ้งหาคำตอบเองไม่ได้เลยย
แสดงความคิดเห็น
Preview