ผู้หญิงที่ผมหนามากๆ เลือกซอยผมให้บางลง หรือ Undercutครึ่งหัวดีค่ะ

กระทู้คำถาม
เราเป็นคนผมหนามากย้ำว่าหนามากๆแบบที่ว่าช่างทุกร้านบอกไม่เคยเจอหนาขนาดนี้มาก่อน
แถมผมเส้นใหญ่มากด้วย ถ้าเจอผมหงอกทีนี่นึกว่าเส้นเอ็นเลยค่ะ สภาพผมหยักศกเล็กน้อย และยาวเร็วเฉลี่ยเดือนละ1cm

เมื่อก่อนไว้ยาวถึงกลางหลังแต่ดูแลไม่ไหวสระผมเป็นชม.เป่าผมเป็นชม.ๆเหนื่อยมากค่ะ ถึงจะยืดถาวรก็ยังลำบาก
เลยตัดเหลือแค่เหนือบ่า แต่เพราะผมหนามากผมเลยพองๆ(ไม่ได้บานนะคะ) หัวเลยดูใหญ่ตามไปด้วย รวบผมก็ไม่ช่วยนำพา
ปกติเลือกซอยให้บางลงแต่ประมาณเดือนกว่าๆก็กลับมาหนาเหมือนเดิม จ่ายค่าตัดผมทุกเดือนไม่ไหว (ค่าตัดผู้หญิงแพง)
ตอนนี้เลยมองหาวิธีใหม่คือหรือจะลองundercutดีไหม
ไถด้านในออกไปเลยสักครึ่งหัว ใครเคยทำช่วยแชร์ปสก.กันนิดนึงพอเป็นแนวทางได้ไหมค่ะ

ปล. เคยตัดสั้นแบบผู้ชายมาแล้ว หน้าไม่รอดค่ะ แหะๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่