ตอนนี้ขนส่งรับต่ออายุใบขับขี่วันละกี่คิวเหรอค่ะ ทำไมคิวออนไลน์นาน 2 เดือนเลยค่ะ

กระทู้คำถาม
พ่อเราจะต่ออายุใบขับขี่ 5 ปี ไป 5 ปี  ซึ่งอบรมออนไลน์ผ่านแล้ว  ทีนี้ต้องไปทำบัตรใหม่ที่ขนส่ง เราเข้าไปดูวันนี้ 27/11/63 แต่คิวเต็มยาวไปถึงกลางเดือน ก.พ. 64 กันเลยทีเดียว  อย่างเราดู ใน จ.ฉะเชิงเทรา กับ จ.สมุทรปราการ  เต็มจนกลางเดือน ก.พ. ทั้งสองแห่ง  และพ่อเขาถามเพื่อนมาว่า ตอนนี้ให้จองออนไลน์เท่านั้น walk in ไปเลยเขาไม่รับอีก  คือ ใน 1 วัน  เขารับต่ออายุใบขับขี่กันกี่คนเหรอค่ะ ทำไมคิวมันนานจัง  เราเคยไปต่อใบขับขี่ช่วงโควิดเลย ตอนนั้นจองคิวแค่ 2 อาทิตย์เอง มีคนที่ walk in มาด้วย ก็ไม่ได้มากมายอะไร ไม่แออัดนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่