City Hatchback RS หรือ HRV รุ่น E ดีครับ

กระทู้คำถาม
City Hatchback เปิดตัวมาก็ลังเลเลยครับ ตอนแรกเล็ง HRV ไว้ แต่ดูมิติแล้วความยาว City 4345มม HRV แค่ 4294 ความกว้างก็ไม่ต่างกันเยอะ จะต่างกันแค่ความสูง แต่ราคาห่างกันค่อนข้างเยอะ เพื่อนๆว่าตัวไหนน่าสนมากกว่ากันครับ ส่วนตัวอยากได้แค่ Cruise Control ซึ่งมีทั้งสองรุ่น ลักษณะการใช้รถผมใช้แค่ศุกร์เย็นวิ่งจากตจว เข้า กทม ประมาณ 200 กิโล แล้วก็อาทิตย์เย็นวิ่งจากกทม กลับตจว อีก 200 กิโลครับ วันธรรมดาจอดครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่