Yamaha xsr155 สอบถามเรื่องป้ายทะเบียนกับระบบการผ่อนมอไซด์ที่เพิ่งซื้อมา

กระทู้คำถาม
เพิ่งไปซื้อมาได้อาทิตย์นึงครับ ผ่อนผ่านทางกรุงศรีออโต้ โหลดแอพมาปรากดว่ายืนยันตัวตนไม่พบ ถามเจ้าหน้าที่กรุงศรีที่ทำเรื่องให้ไปทางไลน์ก็เงียบ น่าจะไม่รู้เหมือนกัน เลยมาถามทางนี้ว่าต้องรอนานแค่ไหนครับ ต้องติดต่ออ่ะไรมั้ยครับหรือรอจดหมายบิลเรียกชำระมาก่อน กลัวจะพลาดชำระครับ

เรื่องป้ายทะเบียนรถนี่ต้องทำเองหรือทางศูนย์ที่เราซื้อทำให้ครับ ส่วนมากใช้เวลาจะได้เมื่อไหร่แล้วต้องไปเอาหรือส่งถึงบ้านเลยครับ ซื้อจากร้านฟ้าใหม่ที่โคราชครับ ท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่