MasterChef Celebrity สาย B ทำให้รู้สึกเหมือนกำลังดูมาสเตอร์เชฟจริงๆ

กระทู้สนทนา
แต่ละคนคือเก่งกันมากจริงๆ

อย่าง คุณหนูนา เคยเรียนกอร์ดองเบลอ มาก่อน
คุณชิน ที่พี่แม็กซ์แค่เสนอไอเดียว่า ทำ(จระเข้)เวลลิงตัน มั้ย
แล้วพี่เค้าก็ตอบ โอเค ได้ ทำ ผมชอบ (จำคำพูดเป๊ะไม่ได้ แต่ประมาณนี้) 
ที่พีคคือ ไม่เคยทำมาก่อน แล้วก็ได้เป็นจานที่ดีสุดอีกต่างหาก

ไม่ใช่แค่ 2 คนนี้ แต่โดยรวมดูมีสกิล
สังเกตได้จากที่สาย A ผู้แข่งคุยกับที่ปรึกษาแทบตลอด
ที่ปรึกษาต้องบอกแม้กระทั่งการจัดจาน
ส่วนสาย B คือคุยน้อยกว่ามาก ผมไม่รู้ว่าวีดีโอใส่ฉากน้อยหรือเปล่า
แต่จากที่ดูคือ ที่ปรึกษาพูดนิดเดียว คนแข่งไปต่อได้
ดูไม่ใช่การคอยสนทนาซักถาม ผมเลยบอกว่ามันเหมือนดูมาสเตอร์เชฟของจริง

แล้วคนแข่งดูไม่ค่อยเครียดกดดันเท่าไหร่เลย ดูแบบ มืออาชีพ กันอะ

อยากบอกสาย A ว่าคุณควรไปฝึกซ้อมเยอะๆเลยนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่