สอบถามค่ะเดี๋ยวนี้มีที่ไหน เป็นที่สำหรับพูดคุยเกี่ยวกับนักวาดการ์ตูนบ้างคะ?

กระทู้คำถาม
คือ อยากได้ที่ๆนักวาดรูปมาคุยกันแลกเปลี่ยนความเห็นกัน ประมาณนี้ค่ะ
แบบบอร์ดสมัยก่อน ซึ่งตอนนี้มีแต่ที่ร้างๆ T-T เราไม่รู้ว่าเขาไปคุยกันที่ไหนอะค่ะ

เห็นแต่ ต่างคนต่างโพสต์ภาพ ต่างคนต่างวาด ในเพจตัวเอง ไม่ก็กรุ๊ปเฟซบุ๊คต่างๆ หรือ ทวิตฯ Pixiv ฯลฯ

ไม่เห็นมีที่พูดคุยกันเล่นเลย เพี้ยนรู้สึกเงียบ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่