เจอร้านแม่ค้าพูดแบบนี้ควรตอบอย่างไรดีครับ

ไปซื้อคอหมูย่าง  แล้วแม่ค้าขาย 30 บาท
แล้วแม่ค้าบอก  ถ้าเป็นร้านอื่นขาย  50-60บาท  หรือ  ร้านระดับกลางถึงใหญ่ขาย  70-100 บาท
แต่ที่ป้าขายราคานี้  เพราะป้าขายเด็กนักเรียน   ป้าจะขายราคา 60-70 บาทยังได้เลย

ในใจผมคิดว่า   ผมไปมาหมดแล้วร้านที่ขายราคานั้น
อร่อยกว่าร้านป้าตั้งเยอะ และ ให้เยอะกว่าป้าตั้งเยอะ   ป้าขายถูก แต่ป้าก็ให้นิดเดียว
ที่ผมซื้อเพราะถูก และ ใกล้บ้าน
ร้านป้าจริงๆแล้วทำไม่อร่อยเลย

แรกๆก็เฉยๆนะครับ   แต่มาซื้อทีไร  แกพูดเรื่องนี้ประจำ   ในใจอยากจะพูดว่า  ขายราคานั้นรับรองไม่มีใครซื้อหรอก
ไม่อร่อย  แถม ให้น้อยอีก   บ่นให้ฟังบ่อยมาก

ใครเคยเจอร้านแบบนี้บ้าง ควรตอบยังไงดีเวลาเขาพูดแบบนี้

ปล.บางคนอาจจะบอกว่า  30 ถูกเหรอ  คือผมอยู่ภาคใต้  ผมพูดราคามาตรฐานสินค้าชนิดนั้น ในจังหวัดผมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
เราไม่พูดเยอะ รำคาญเราก็เลิกเข้า พอนาน ๆ ไปซื้อเค้าก็ถามทำไมหายไป
ก็จะบอกว่าเห็นป้าบ่นว่าขายถูก กลัวป้าขาดทุน
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่