ทำไมเราไม่ทำอาชีพผู้ประกาศข่าว นักข่าว เป็นไอดอลเหมือนดาราบ้างครับ

กระทู้คำถาม
ผมได้นั่งดูรายการข่าวของ sbs เกาหลีเเล้วเห็นว่า ผู้ประกาศข่าวดูเท่ สมาร์ท เมื่อเทียบกับอายุเเล้ว (แต่บางคนก็เเก่เกินไปNoศัลยกรรมใดๆทั้งสิ้น)  เลยจุดประกายความคิดที่ว่า ทำไมเราไม่ทำอาชีพผู้ประกาศข่าวให้เป็นไอดอลเหมือนดารานักร้องครับ สำหรับผมเเล้วเหมือนดึงดูดให้คนที่สนใจเรียนภาษาชั้น การออกอักขระที่ถูกต้อง เหมือนเพื่อนผมที่ดูข่าวญี่ปุ่น เเบบเผื่ออยากมีใครเป็นเเรงบันดาลใจ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่