แม่ไม่ซื่อมอไซค์ให้เครียดมาครึ่งปีทำไงให้หายดีครับ

กระทู้คำถาม
ผมขอแม่ซื้อ wave ตอนแรกแม่บอกจะซื้อให้เพราะราคาถูกดีพอผมหาดูมอไซค์ไปเรื่อยๆผมเลยขอ gpx legend 150 วันแรกแม่บอกไม่ให้เพราะเหมือนรถคนเก็บหนี้ สัปดาห์ต่อมา แม่บอกไม่ให้เพราะมันเร็วผมเลยอธิบายว่ารถทรงนี้มันไม่เร็วแต่แม่ก็เถียงแล้วก็ด่าผม เดือนต่อมาขออีกแม่บอกไม่ให้เพราะไม่มีเงิน
ตั้งแต่วันแรกที่ขอคือประมาณ 6-7 เดือนที่แล้วผมขอทุกสัปดาห์แทบทุกวันแม่ก็ไม่ให้มันทำให้ผมไม่มีกำลังใจในการทำอะไรเลยครับเรียนก็ดรอปลงมาก
หัวอื้อเกือบทั้งวันเลยจากที่คณิตศาตร์และวิทยาศาสตร์สอบได้คะแนนเกือบเต็มก็น้อยลงเหลือได้คะแนนประมาณ 60-75% ทุกวันนี้ผมจะรู้สึกมึนๆหัวตลอดรู้สึกแน่นๆระหว่างขมับ(ผมเป็นคนชอบรถมากถึงมากที่สุดแต่ที่บ้านไม่มีใครเข้าใจเลยเป้าหมายสูงสุดในชีวิตผมก็คือรถทั้งพ่อทั้งแม่ไม่มีใครเข้าใจเลยพอผมลองขอพ่อพ่อก็ถามเอามาทำไมผมมีความรู้สึกอัดอั้นใจมากไม่มีที่ระบายเลยครับผมเสียน้ำตาไปกํบเรื่องนี้เยอะมาก)

ขอวิธีคลายเครียดหน่อยครับผมไม่สามารถลืมเรื่องนี้ได้เลยครับไม่ว่าผมจะทำอะไรเรื่องนี้มันจะแทรกอยู่ในทุกๆความคิดผมตลอดเวลา
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่