บาสเด็กประถม แทคติกแบบนี้คิดว่าใช้ได้ผลไหมครับ

ปรับแผน  ยืนโซนกันลึกๆ  แคบๆ     บีบให้ยิง 3 แต้มไปเลย   รอรีบาว   เพราะเด็กประถมแรงแขนจะน้อย  
ยังไงก็ยิงไม่ถึง  หรือ  บางคนอาจยิงถึงแต่นั่นคือยิงแบบสุดแรง   ความแม่น ก็จะต่ำ  

จะฝ่าก็เจอรุมโซนแน่นๆรุม    ไม่ฝ่าก็ยิงไกลไป   (แต่ส่วนใหญ่คงยิงไม่ถึงหรอก)

เล่น All Course  5 รุม 4 (ปล่อยตัวไกลที่สุด 1 ตัว)  ให้ปล่อยตัวที่ยืนไกลคนมีบอลที่สุด    เพราะเด็กประถมไม่มีแรงเขวียงไกลแน่ (ยิ่งระยะไกลกว่า 3 แต้มไม่มีทางถึงแน่)

แทคติกนี้ คิดว่าใช้ได้ผลกับบาสเด็กประถม  ที่แรงยังน้อยไหมครับ    ใช้ประโยชน์จาก  แรงน้อย  และ ระยะทางที่ไกล  ที่เป็นจุดอ่อนของเด็ก
มาวางแทคติกที่เหมาะสม

คุณคิดว่าใช้ได้ผลไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่