เกี่ยวกับเงินผู้สูงอายุครับผม

พอดีผมกับพอได้เอาเงินไปฝากในบัญชีผู้สูงอายุของพ่อผม เเล้วได้มีคนคนหนึ่งมาบอกว่าเอาไปฝากในบัญชีนั้นทำไม รู้หรือเปล่าถ้าฝากไว้อย่างงั้นไม่ได้ถอนออกมานานเข้าเงินในบัญชีมันจะหาย (ซึ่งเค้ามีญาตของเค้า เเล้วมันเกิดขึ้นกับญาตของเค้า) จริงหรือเปล่าครับผม?

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่จริง สมุดบัญชีเงินฝากธนาคาร เงินจะหายก็ต่อเมื่อเจ้าของบัญชีเซ็นถอน กับ มีคนเอาบัตรเอทีเอ็มไปกด
ถ้าหายโดยไม่รู้สาเหตุให้เอาสมุดไปถามที่ธนาคารว่าหายไปได้อย่างไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่