พี่ๆ ช่วยแนะนำ tool เสริม ใน vs2019 หน่อยครับ ลองหัดเขียน หัด build ใช้งานเองครับ

กระทู้คำถาม
คือผมลอง โหลด DEV มาเรียนมาเขียนแล้ว มันใช้งานไม่ได้ครับ เลยว่า จะหาตัว (มันใช้งานได้แค่ 30 วัน)
object Grid ฟรีมาใช้งาน เพราะว่า ตัว Datagridview ไม่สามารถ Merge หัว Column ได้ครับ
พอลองเอา Rectangle มาใช้ ภาพมันจะแปลกๆ 
เลยอยากให้เพื่อนๆ แนะนำ ที่โหลด Gridมาใช้งานอ่ะครับ 

มีพี่ที่เค้าเลิกเขียนโปรแกรม บอกว่า flexgrid ใช้ฟรี เข้าไปก็ไม่เห็นจะฟรีเลย เสียตัง

เพราะจะซื้อก็ไม่ไหวครับ ไม่มีเงินพอครับ พอดียังเป็นนักเรียนครับ เลยไม่มีเงินเยอะที่จะซื้อ เครื่องมือแบบนี้เพราะดูราคาค่อนข้างแพงเลยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่