ฝากครรภ์ พิเศษ หมอที่ฝากไม่มาทำคลอดต้องให้ซองตามที่ตกลงกันไหม

กระทู้คำถาม
อยากทราบค่ะ รบกวนถามแม่ๆ หรือคนที่มีประสบการณ์ หน่อยค่ะ พอดี เราฝากพิเศษ เพื่อผ่าคลอดกับหมอ ที่ รพ รัฐ ซึ่งได้ ตกลงกำหนดวันผ่าคลอดเรียบร้อยแล้ว แต่ถ้าหากมีอาการปวดท้องคลอดก่อนให้ไป รพ ได้เลย ที่นี่ เราเกิดสงสัยขึ้นมาค่ะ ว่า ปกติ เราฝากพิเศษกับหมอท่านไหน หมอท่านนั้นจะดูแลเราตลอดยันคลอด แต่ถ้าถึงวันคลอดแล้วหมอที่ฝากมาไม่ได้ อันนี้ เราต้องเสียค่าซองดูไหมค่ะ

ปล. หมอท่านที่ฝากจะประจำอยู่ รพ เอกชล วันเสาร์-อาทิตย์ ส่วนวันธรรมดา จะ อยู่ รพ รัฐ ถ้าสมมุติเราเกิด ปวดท้องจะคลอดในวัน เสาร์-อาทิตย์ แล้วหมอมาทำคลอดเราไม่ได้  จำเป็นต้องให้หมอท่านอื่นทำคลอดให้ แบบนี้ซองยังต้องใส่ให้ไหมค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่