อยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ใครเคยขับรถส่วนตัวจากเชียงใหม่ไปวัดเจดีย์ไอ่ไข่บ้างไหมคะ? แวะพักรถที่ไหนกันบ้าง

กระทู้คำถาม
มีแพลนจะพาครอบครัวไปไหว้ไอ่ไข่ช่วงปลายๆเดือนพฤศจิกายนนี้ค่ะ  ระยะทางจากบ้านเราเชียงใหม่ - วัดเจดีย์ไอ่ไข่ รวมทั้งสิ้น 1,427 กิโล  ใน google บอกใช้เวลาเดินทางทั้งหมด 18 ชม. อยากสอบถามผู้ที่เคยขับรถไปเองว่าแวะพักรถ พักคนที่ไหนกันบ้างคะ  เราเปลี่ยนกันขับรถ 2 คนกับแฟนะค่ะ ใช้ Nissan Almera ในการเดินทาง ทุกคนคิดว่าจะรอดไหมคะ 😅 ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่