ต้องการจดทะเบียนรถซื้อรถตู้มาแล้วยังไม่ได้โอนเจ้าของเก่าไปยกเลิกทะเบียนแล้วขั้นตอนตดทะเบียนมีไรบ้างครับ

กระทู้คำถาม
คือผมซื้อรถตู้มาไม่ได้ใช้งานหลายปีแล้วแต่ยังไม่ได้โอนแล้วผมกำลังจะขายเลยไปหาเจ้าของเก่าให้ทำเรื่องโอนให้
แต่เจ้าของเก่าบอกว่าไปยกเลิกทะเบียนแล้วถ้าจะไปจดทะเบียนใหม่เค้าจะเอาเอกสารยืนยันให้
ตอนนี้รถวิ่งไม่ได้ผมน้องการขายคนที่จะมาซื้อต่อจากผมต้องการเล่มทะเบียน
จะมีวิธีขั้นตอนเอกสารอะไรมั่งครับที่จะจดทะเบียนรถได้ง่ายและไวที่สุด
ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่