ตามหาผู้ชายคนนึงเจอที่เขื่อนขุนด่านปราการ นครนายก

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ  คือตามหาผู้ชายคนนึงที่เจอกันที่เขื่อนขุนด่านปราการ จังหวัดนครนายกค่ะ เจอกันประมาณ 17.35 น. วันที่ 14 ตุลาคม 2562
ตอนแรกไปเที่ยวกับเพื่อน อีก 2 คน รวมตัวเราเอง 1 เป็น 3 คนคะ มี ผู้หญิง 2 ผู้ชาย 1 เราเป็นเพื่อนกันตั้งแต่มัธยมจนเรียนปีสุดท้าย ตอนเช้าเราเดินทางโดยรถตู้สาธารณะค่ะ แต่บังเอิญ รถยางแตกระหว่างทางไปเขื่อน จึงทำให้เสียเวลาไปหลาย ชม. จนกว่าจะถึงเขื่อน ประมาณ 15.30น. รถตู้ที่เดินทางกลับ กทม. หมดประมาณ 16.00 น. ค่ะ พอเที่ยวเสร็จ เราก็ตกรถค่ะเพราะตอนนั้นเวลาประมาณ 17.15 น, เราติดต่อคนแถวนั้นเพื่อหารถกลับแต่ก็ไม่มีค่ะ เราจึงเดินไปโบกรถ ที่กำลังลงจากเขื่อน โบกคันที่เป็นกระบะเพื่อเราจะได้นั่งข้างหลัง หลังจากนั้นเราขอไปลงที่สันเขื่อนค่ะ แต่พอถึงสันเขื่อนพี่เขาก็ลงมาถามว่าจะไปที่ไหนเลยบอกจะกลับกรุงเทพ เลยให้ติดรถมาด้วยค่ะ ในรถมีพี่ผู้ชาย 2 คน และ ผู้หญิง 1 คน  พอสักพักพี่เขามีแพลนจะจอดกินข้าวที่ร้านโหน่ง ชะชาช่า แต่ตอนนั้นหมดค่ะเพราะมันค่อนข้างดึกแล้ว แล้วหลังจากนั้นพี่เขาชวนมานั่งข้างหน้าด้วยกันหมด ทั้ง 3 คนค่ะ เพราะจะขับรถเร็วไม่ได้ เราก็เกรงใจปฏิเสธไป แต่สุดท้ายก็ไปนั่งข้างหน้ากันทั้งหมดค่ะ พอเริ่มได้คุยกันก็มีพี่คนนึงเป็นคนอีสานเหมือนพวกเราค่ะ เลยพูดกันง่ายๆ พวกพี่เขาน่าจะอายุไม่ห่างจากเรามากค่ะเพราะตอนนี้เราอายุ 22 ปี ค่ะ คุยไปเราเริ่มอยากรู้จักคนที่เป็นคนขับรถ เรามองและสังเกต ตลอดทางเลยค่ะ พอดีพวกพี่เขาคุยกันเกี่ยวกับเรื่องวิศวะ แล้วบังเอิญเพื่อนผู้ชายที่ไปด้วยกัน เพิ่งเรียนจบวิศวะมาเหมือนกัน เลยได้พูดคุยเกี่ยวกับเรื่องงาน และ ข้อมูลของพี่เขาที่เรารู้มีไม่มากค่ะ พี่เขาเป็นวิศวะ ทำงานที่นวนคร มาจากจังหวัดแพร่ รู้แค่นี้ค่ะ คุยได้ไม่นานหนักเวลามันผ่านไปเร็ว พี่เขาก็ได้ไปส่งพวกเราที่ฟิวเจอร์รังสิตค่ะ เราลงความเห็นกับเพื่อนว่าจะเอาเงินให้ค่าน้ำมันรถ แต่พี่เขาไม่เอาค่ะ หลังจากนั้นก็พูดขอบคุณเสร็จ เราก็กลับบ้านค่ะ และไม่ได้เจอ หรือ ขอ Facebook ไว้เลยค่ะ จนตอนนี้ผ่านมา 1ปี ก็ยังไม่ลืม พยายามตามหา แต่ก็ไม่เจอค่ะ รูปร่างของพี่เขา เป็นคนผิวขาว ตัวไม่สูงมากค่ะ ปล.ถ้าเจอเราก็ดีใจ แต่ถ้าไม่เจอ อยากให้เป็นความทรงจำ และอยากให้คนที่ รู้สึกเหมือนเรา ขอเฟสบุ๊ค คนที่คิดว่าชอบไว้เลยค่ะ ไม่เสียหายเราสามารถเป็น เพื่อน พี่น้อง ได้ แต่ถ้าจะมาตามหาที่หลังเหมือนเรา คงจะเป็นได้แค่ประสบการณ์ ที่ครั้งหนึ่งเราไม่ทำอัไรตามใจตัวเองค่ะ ขอบคุณที่อ่านจนจบนะค่ะ #นครนายก #อยากรู้จัก #วิศวะ #เขื่อนขุนด่านปราการชล #เขื่อน #แระสบการณ์ชีวิต
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่