ผ่อนคอนโดติดธนาคาร แต่กำลังโดนฟ้องล้มละลาย จะโดนยึดไหมคะ?

กระทู้คำถาม
ยืมแอคเค้าท์เพื่อนมาถามค่ะ
คือเรากำลังผ่อนคอนโดโดยยื่นกู้ผ่านธนาคารค่ะ แต่ว่าก่อนหน้านั้นได้เซ็นค้ำประกันญาติไว้ค่ะ แล้วที่นี้ญาติตาย ไม่ใครช่วยจ่ายหนี้ ศาลเลยสั่งฟ้องล้มละลายรวมถึงคนค้ำด้วยค่ะ เราที่เป็นผู้ค้ำประกันเลยโดนฟ้องไปด้วย (มีหมายศาลมาแล้ว) เราเลยอยากทราบว่าคอนโดที่ผ่อนอยู่จะโดนยึดไหมคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่