การดึงดั้งให้ลูกตอนเด็กๆ ช่วยให้ดั้งโด่งขึ้นได้จริงรึเปล่าคะ

กระทู้คำถาม
การดึงดั้งให้ลูกตอนเด็กๆ ช่วยให้ดั้งโด่งขึ้นได้จริงรึเปล่าคะ

เราเป็นคนที่ดั้งโด่งมาก (โด่งแบบมี hump) โด่งจนทุกคนคิดว่าทำจมูกมา แต่ตอนเล็กๆคือไม่มีดั้งเลยนะ แม่บอกว่าดึงให้ทุกวันจนมันโด่ง

ตอนนี้ลูกชายจมูกไม่โด่งเหมือนกันค่ะ เลยอยากรู้ว่าถ้าดึงให้ทุกวัน มันจะโด่งขึ้นมั๊ยคะ

ใครมีประสบการณ์ มาให้คำตอบทีค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่