อยากลาออกจากงาน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะทุกคนเราทำงานอยู่ร้านอาหารในเครือCR..แต่เราอยากลาออก เหตุผลคือ
1.ตอนแรกเราลงสาขาAแต่HRโทรมาสลับให้เราไปสาขาBแล้วให้ไปฝึกสาขาCก่อน เราเลยมีปัญหาเรื่องค่าเดินทางซึ่งจริงๆทางบริษัทจ่ายแต่ที่พักเราไกลสาขาCมาก ค่าเดินทาง+ค่ากินสูง
2.เรื่องสังคม แรงกดดันต่างๆในเรื่องงานเรารับได้(ปกติเป็นคนนิ่งๆไม่ตอบโต้ใครอยู่แล้ว)แต่พอนิ่งเข้าลามปามมาบูลลี่เรื่องส่วนตัวเราไม่ค่อยโอเค
3.ต่อจาก2คือคำพูดคำจาของทีมบริหารร้าน(บางคน)เอะอะก็"เดี๋ยวโดนตบ" มีอะไรผิดพลาดในร้านก็คือหมายหัวเราคนแรกว่า"รึเปล่า?" นี่คือทีมบริหาร?
4.ต่อจาก2,3คือเวลาด่าก็เสียงดังให้Traineeคนอื่นขำแต่เราไม่สนใจตรงนี้เราสนใจแค่ร้านอาหารไม่ต้องการบรรยากาศดีๆหรอคือด่าเสียงดังมาก
5.งานที่เรารอกำลังเปิดรับสมัครแล้ว งานที่เราอยากอยู่กับมันจริงๆต่อให้มันมีปัญหามากกว่านี้ (จริงๆมีอีกเยอะที่อยากระบายออกมา)
-ขออภัยที่ดูเหมือนระบายความอัดอั้นนะคะ-

***เราต้องลาออกล่วงหน้ากี่วัน และลาออกที่สาขาหรือออฟฟิศ***
*ส่วนเรื่องถ้าใครสงสัยว่าถ้าลาออกจากCR..แล้วเข้าข้อ5ไม่ได้~ เรามีที่รองรับอยู่นะคะ^^
ขอบคุณมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่