เซ้นท์สัญญาที่ใหม่ และบอกที่เก่าว่าจะลาออกแต่เปลี่ยนใจ

สวัสดีค่ะ คือเราจะลาออกจากงาน โดยไปเซ็นต์สัญญากับที่ใหม่ และบอกที่เก่าเรียบร้อยแล้วว่าจะออก ทีนี้ที่ใหม่เค้ากำลังจะไป outing พอดี กาอนวันเริ่มงาน1 อาทิตย์ ทางบริษัทใหม่ก็อนุญาตให้ไปด้วยกันได้ 

แต่ตอนนี้เราเปลียนใจไม่อยากลาออกแล้ว เลยกำลังจะไปบอกที่เก่าว่าเปลี่ยนใจ และแจ้งที่ใหม่ว่าไม่ไปแล้ว ซึ่งปัญหามันอยู่ตรงที่ เราบอกเค้าว่าจะไป outing ด้วย และเค้าก็จองตั๋วเครื่องบิน(ในประเทศ)ไปแล้ว รวมทั้งรร. และอะไรต่างๆ แบบนี้ถ้าเราไม่ไปแล้ว จะต้องทำอย่างไรดีคะ เรื่องouting เค้าจะสามารถฟ้องร้องค่าเสัยหายเราได้มั้ยคะ หรือเค้าจะให้ชดเชยค่าใช้จ่ายอะไรรึป่าวคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่