เราควรทำอย่างไร

กระทู้คำถาม
แม่เราทิ้งเราไปตั้งแต่ยังไม่ออกนม และไปมีแฟนใหม ลูกใหม่ และไม่ติดต่อเรากลับมาเป็นเวลา15ปี หลังจากเราได้เจอกันเมื่ออายุเรา16 แรกๆเขาก็ดี แต่เราแปลกใจตรงที่เราออกความคิดเห็นต่างอะไรจากเขาไม่ได้เลยถ้าเราเถียงเขาจะทิ้งเราเหมือนที่เคยทิ้งเราไปรอบก่อน15ปี แต่ด้วยอายุแม่ที่ยังน้อยและยังมีผู้ชายติดพันมาเลื่อยๆเขาบอกใครๆว่าเราคือหลานเขามีครอบครัวใหม่ ลูกใหม่ก็จริง แต่เขาก็เลิกกันไป และแม่ก็มีผัวใหม่อีกครั้งเป็นคนเกาหลี  แล้วก็เลิกกันอีก แล้วก็จะมีผัวใหม่อีก ในตอนที่เราเรียนจบ ปตรีพอดี ความจริงเราก็ไม่อยากเอาเรื่องในครอบครัวมาพูดหรอกค่ะแต่หนูอึกอัดใจจริงๆ หลังจากเรียนจบ เราได้ขึ้นไปหาแม่ที่ ก ท ม เขาแนะนำแฟนใหม่ของเขาให้เรารู้จัก และแนะนำเราให้แฟนใหม่เขารู้จักในฐานะหลานสาวเขาไม่เคยใยดีโทรถามการเป็นอยู่ของเราเลย เหมือนเขามีเงิน มีความสุขในชีวิตของเขาอยู่แล้ว เหมือนเราพยายามมีเขาอยู่ตลอดเวลาพยายามโทรหาแม่ทุกวัน ถามความเป็นอยู่ทุกวัน และหลังๆเราจึงรู้สึกว่าเขาตคงไม่อยากมีเราตั้งแต่ทิ้งเราไป15ปีแล้ว เราเลยเลือกที่จะไม่ติดต่อ แบบนี้จะเรียกว่าเนรคุณมั้ยคะ????? ที่เราอยากรู้จริงๆ แต่เราไม่ได้คิดจะทิ้งเขานะคะ หาเขาแกพอที่จะทิ้งสังคมผู้ชายสังคมให้กรุ่งเทพ แล้วเขาไม่มีใครเราก็พร้อมจะดูแลเขาค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่