ราขึ้นเฟอร์นิเจอร์ที่คอนโด

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีมีปัญหาอยากขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆ พอดีว่าได้ทำการซื้อคอนโดแห่งหนึ่ง ซึ่งอยู่แถวแยกแครายติวานนท์ โดยทำการปล่อยเช่าได้ประมาณ 4 เดือน ตอนนี้ได้รับแจ้งจากผู้เช่าว่า ได้มีราขึ้นตามเฟอร์นิเจอร์ เตียงนอน เคาร์เตอร์ซิงค์ล้างจาน ตามลิ้นชักเก็บของ ปัญหาของผู้เช่าคือต้องการให้เราเปลี่ยนเฟอร์นิเจอร์ใหม่ เพราะเริ่มจะมีปัญหาเป็นภูมิแพ้ และเริ่มคันตามผิวหนัง ทางเราได้พยายามติดต่อกับเซลล์ที่นำเฟอร์นิเจอร์เข้ามา แต่ทางเซลล์ก็เหมือนจะไม่ค่อยอยากให้เคลม เพราะว่าได้มีการใช้งานมาสักพักแล้ว คือห้องที่ซื้อไม่ค่อยโดนแดดส่องเท่าไหร่ คนอยู่ห้องก็เปิดแอร์แค่ช่วงกลางคืน ส่วนกลางวันก็ปิดแอร์ เปิดประตูระเบียง อย่างนี้จริงๆตามหลักแล้วเราสามารถเคลมเฟอร์นิเจอร์ได้ไหมคะ แล้วจะมีวิธีจัดการกับราอย่างไรคะ ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่