ขอทราบวิธีเคลียวัชพืชกับน้ำเน่าเสียครับ

กระทู้คำถาม
คือบ่อที่บ้านผมเคยเป็นบ่อให้เช่าทำกุ้งขาวมาก่อนครับแต่หลังจากหมดสัญญาเช่าไปก็ไม่ได้ใช้งานจนหญ้าขึ้นรกครับ หลังจากช่วงพายุเข้าตอนนี้ในบ่อมีน้ำทำให้หญ้าตายบางส่วนทำให้น้ำเน่าเหม็นเลยอยากจะขอวิธีกำจัดวัชพืชในบ่อออกครับ(ผมอยากเลี้ยงปลาแต่มันรกมากๆ)
ปล.ถ้าต้องจากแบ็คโฮลลอกบ่อไม่แน่ใจว่าสามารถทำได้รึเปล่าเพราะบ่อประมาณ2ไรและก็มีน้ำครับผม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่